บ้านผลบอล โกเมซ ชนะเอาก์สบวร์ก สำคัญต่อการคว้าแชมป์

รวมข่าวที่น่าสนใจ

บ้านผลบอล โกเมซ ชนะเอาก์สบวร์ก สำคัญต่อการคว้าแชมป์

โพสต์โดย cbca » พุธ 12 ธ.ค. 2012 12:33 am

ผลจากเกมนี้ ทำให้ "เสือใต้ บ้านผลบอล " รั้งตำแหน่งจ่าฝูงต่อไป แข่ง 16 นัด มี 41 แต้ม โดยดาวเตะวัย 27 ปี กล่าวว่า "เอาก์สบวร์ก ตกที่นั่งลำบาก ด้วยการมี 8 แต้ม แต่พวกเขาก็เล่นเกมในบ้านได้ดี ซึ่งเราได้เห็นกันอีกครั้งในวันนี้ เกมแบบนี้เป็นเกมที่คุณต้องชนะให้ได้ ถ้าอยากเป็นแชมป์ และเราก็ชนะได้อีกครั้งใช่ไหมล่ะ?" มาริโอ โกเมซ ศูนย์หน้าตัวเก่ง บาเยิร์น มิวนิค ชี้ การบุกไปยัดเยียดความปราชัยให้ เอาก์สบวร์ก เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา สำคัญต่อการคว้าแชมป์ลีกในฤดูกาลนี้ของต้นสังกัด

ด้าน ฟิลิปป์ ลาห์ม กัปตันทีม บ้านผลบอล ก็เห็นด้วยกับเพื่อนร่วมทีมรายนี้ ด้วยการกล่าวว่า "เราไม่ได้วางแผนเอาไว้ว่าจะชิงความได้เปรียบตั้งแต่ต้นเกม เราอยากคว้าชัยชนะให้ได้ตั้งแต่เนิ่นๆ และรักษารูปเกมเอาไว้ แต่วันนี้ฟอร์มไม่ค่อยคงเส้นคงวา อย่างไรก็ตาม เราก็ยังเป็นทีม บ้านผลบอล ที่เล่นได้ดีกว่าในครึ่งแรก เราควรได้ประตูแรก เพราะเรามีโอกาสที่ดีกว่า การจบเกมด้วยชัยชนะต่างหาก เป็นเรื่องที่สำคัญใช่ไหม?" มาริโอ โกเมซ หัวหอกทีมชาติเยอรมันของ บาเยิร์น มิวนิค มหาอำนาจลูกหนังแห่งศึกบุนเดสลีกา ยอมรับว่า การบุกไปชนะ เอาก์สบวร์ก 2-0 ถึงถิ่น เอสจีแอล อารีน่า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีความสำคัญ หากสโมสรต้องการคว้าแชมป์ในฤดูกาลนี้
cbca
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ข่าวเด็ด ตามกระแส